Giải pháp màn hình ghép LCD, LED, Màn hình quảng cáo chuyên dụng của LG, Samsung, NEC...
Hotline (24/7) 1800 7066
Giỏ hàng
Bộ khuyếch đại HDMI 2.0 2 sợi quang 4K OPTICIS HDFX-350-TR

Bộ khuyếch đại HDMI 2.0 2 sợi quang 4K OPTICIS HDFX-350-TR


Liên hệ

Hỗ trợ chuẩn HDMI 2.0

Hỗ trợ truyền 4K UHD (4096×2160) ở 60Hz (RGB & YCbCr: 4: 4: 4)

Truyền dữ liệu HDMI lên đến 200m

Tốc độ truyền dữ liệu 18Gbps (6Gbps trên mỗi kênh)


  • 1

Mô tả sản phẩm Bộ khuyếch đại HDMI 2.0 2 sợi quang 4K OPTICIS HDFX-350-TR

Bộ khuyếch đại có thể tháo rời sợi quang HDMI 2.0 HDFX-350-TR là một đầu chuyển đổi cáp HDMI với sợi quang giúp mở rộng tín hiệu HDMI 2.0 lên đến 200m (656feet) và truyền 4K UHD (4096×2160) ở 60Hz qua một sợi multimode. Công nghệ tiên tiến hàng đầu của Opticis cho phép truyền tín hiệu 4K ở khoảng cách xa mà không làm giảm chất lượng video / âm thanh.

HDFX-350 được thiết kế đủ nhỏ gọn để phù hợp với nhiều môi trường lắp đặt khác nhau. Nó mỏng, nhẹ, dễ dàng lắp đặt với khả năng cách ly điện hoàn hảo nhưng không gây nhiễu và nguy hiểm về điện.

Đầu nối HDMI có độ duy trì cao, cho phép giữ nhiều lực hơn so với đầu nối HDMI tiêu chuẩn, ngăn ngừa tình trạng ngắt kết nối ngẫu nhiên.

HDFX-350 tuân thủ các tính năng của tiêu chuẩn HDMI như CEC, EDID và HDCP 2.2 để có khả năng tương thích và linh hoạt trong cài đặt tốt hơn. Nó cũng hỗ trợ HDR để cung cấp tín hiệu video trung thực và khách quan hơn.

HDFX-350 có thể hoạt động bằng nguồn 5V từ nguồn HDMI (chỉ Tx) hoặc nguồn USB. Tính năng Tự động chuyển nguồn làm cho nguồn điện đáng tin cậy hơn

Tính năng Bộ khuyếch đại HDMI 2.0 2 sợi quang 4K OPTICIS HDFX-350-TR

  • Hỗ trợ chuẩn HDMI 2.0
  • Khuyếch đại tín hiệu 4K UHD (4096×2160) ở 60Hz (RGB & YCbCr: 4: 4: 4)
  • Truyền dữ liệu HDMI lên đến 200m (656feet) qua một sợi multimode (OM3).
  • Cung cấp tổng tốc độ dữ liệu 18Gbps (6Gbps trên mỗi kênh)
  • Ngăn chặn tình trạng ngắt kết nối ngẫu nhiên bằng cách sử dụng đầu nối HDMI có độ lưu giữ cao
  • Hoạt động bằng nguồn DDC 5V từ nguồn HDMI hoặc sử dụng cáp Nguồn USB
  • Cung cấp tính năng Tự động chuyển nguồn
  • Cung cấp tính năng chẩn đoán
  • Hỗ trợ truyền tải nội dung 3D
  • Tuân thủ CEC, EDID và HDCP 2.2
  • Hỗ trợ HDR ở tốc độ 10 bit hoặc 12 bit tương ứng trong băng thông tối đa của nó, 18Gbp

Ứng dụng Bộ khuyếch đại HDMI 2.0 2 sợi quang 4K OPTICIS HDFX-350-TR

  • Sản phẩm được sử dụng nhiều cho việc kết nối các thiết bị kỹ thuật số như màn hình ghép máy chiếu để chụp ảnh y tế, kiểm soát không lưu, tự động hóa nhà máy, phòng hội nghị, hệ thống A / V khán phòng, phòng điều khiển,…
  • Các ki-ốt có FPD kỹ thuật số hiển thị toàn bộ màn hình đồ họa chuyển động từ các hệ thống từ xa, hệ thống mô phỏng.
  • Các sản phẩm màn hình Digital Signage trên đường phố và sân vận động.

Thông số kỹ thuật

  Parameter Symbol Min Typ Max Units
Transmitter module          
Power  Supply Supply Volt VCC 4.5 5.0 5.5 V
Supply Current ITCC 350 400 450 mA
Power Dissipation PTX 1.58 2.0 2.48 W
Power Supply Rejection PSR 50 mVD-D
DATA

ANSI

8b/10b

Data Output Load RLD 50 Ω
Transmitter Differential Input

Voltage Swing (Peak-to-Peak)

VID 0.4 1.6 V
Optical Link Output Optical Power Po 3 dBm
Wavelength l 825 990 nm
Spectral width in RMS Dl 3 nm
Relative Intensity of Noise RIN -20 dB/Hz
Extinction Ratio Ext 4 dB
Rising/Falling Time TRISE/ TFALL 77 Ps
Jitter in p-p value TJITTER 50 ps
Receiver module
Power  Supply Supply Volt VCC 4.5 5.0 5.5 V
Supply Current IRCC 350 400 450 mA
Power Dissipation PTX 1.58 2.0 2.48 W
Power Supply Rejection PSR 50 mVD-D
DATA

ANSI

8b/10b

Data Output Load RLD 50 Ω
Receiver Data Output Voltage Swing (Peak-to-Peak) VOHDMI-D 600 800 1200 mV
Optical Link Receiver Optical Power Po 3 dBm
  Receiver Wavelength l 825 990 nm
OMA Sensitivity SENS -14.25 dBm
Link Power Budget PBGT 2 dB
Total Jitter TRJITTER 0.6 UI
Recommended specifications of fiber-optic cable
Parameters Conditions Specifications
Fiber Type 50mm Multi-mode Graded Index Glass Fiber
Modal Bandwidth l = 850nm Min. 500 MHz km
Fiber Cable Attenuation l = 850nm Max. 2.5dB/km
Extension Distance 10 – 656ft (200 meters)
No. of Ferrules Duplex LC 2 ferrule
Skew Max. 0.4ns
Insertion Attenuation Max. 0.5dB
Total Optical Attenuation In 330 ft (100 meter) extension Max. 1.5dB
Sản phẩm liên quan
scrolltop